งักกี้กับหน่วยแพทย์ติดปีก Code Blue คว้าที่หนึ่งรางวัล Drama Academy ครั้งที่ 94

0
643 views

ประกาศผลแล้ว! กับรางวัล Drama Academy ประจำปี ครั้งที่ 94 มีเรื่องไหนที่อยู่ในใจทุกคนบ้างนะ?

การประกวด Drama Academy หรือ ドラマアカデミー賞 เป็นการประกวดที่จัดขึ้นทุก ๆ 4 เดือนของทุกปี (เริ่มต้นครั้งแรกในปี 1994) โดยนิตยสาร “The Television” จากทางสำนักพิมพ์ KADOKAWA เพื่อหาว่าผลงานละครโทรทัศน์เรื่องใดเป็นที่ถูกใจของมหาชนมากที่สุด โดยอันดับจะคำนวนจากคะแนนที่มาจากทางผู้อ่านนิตยสาร, คณะกรรมการที่ทางนิตยสารจัดหามา และนักข่าวทางโทรทัศน์

เรื่องไหนดี เรื่องไหนเด็ด เรื่องไหนโดนใจ ไปดูกันเลย

รางวัลละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

1 – Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON
2 – Hiyokko
3 – Kahogo no Kahoko

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON
2 – Koshoku Robot
3 – Kahogo no Kahoko
4 – Boku-tachi ga Yarimashita
5 – Uchi no Otto wa Shigoto ga Dekinai

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Hiyokko
2 – Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON
3 – Kahogo no Kahoko
4 – Hello Harinezumi
5 – Shimokitazawa Die Hard

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Hiyokko
2 – Yasuragi no Sato
3 – Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON
4 – Kahogo no Kahoko
5 – Shimokitazawa Die Hard

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

1 – Yamashita Tomohisa (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Kubota Masataka (Boku-tachi ga Yarimashita)
3 – Ishizaka Koji (Yasuragi no Sato)

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Yamashita Tomohisa (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Arioka Daiki (Koshoku Robot)
3 – Kubota Masataka (Boku-tachi ga Yarimashita)
4 – Nishikido Ryo (Uchi no Otto wa Shigoto ga Dekinai)
5 – Nagase Tomoya (Gomen, Aishiteru)

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Yamashita Tomohisa (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Kubota Masataka (Boku-tachi ga Yarimashita)
3 – Eita (Hello Harinezumi)
4 – Nagase Tomoya (Gomen, Aishiteru) / Fukushi Sota (Aishite tatte, Himitsu wa Aru)
5 – Nishijima Hidetoshi (Blanket Cats)

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Ishizaka Koji (Yasuragi no Sato)
2 – Yamashita Tomohisa (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Kubota Masataka (Boku-tachi ga Yarimashita)
4 – Eita (Hello Harinezumi) / Higashiyama Noriyuki (Keiji 7-nin)
5 – Arita Teppei (Wanitokagegisu)

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

1 – Arimura Kasumi (Hiyokko)
2 – Takahata Mitsuki (Kahogo no Kahoko)
3 – Takei Emi (Kurokawa no Techo)

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Takahata Mitsuki (Kahogo no Kahoko)
2 – Arimura Kasumi (Hiyokko)
3 – Takei Emi (Kurokawa no Techo)
4 – Watanabe Naomi (Kanna-san!)
5 – Shida Mirai (Utsubokazura no Yume)

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Arimura Kasumi (Hiyokko)
2 – Takahata Mitsuki (Kahogo no Kahoko)
3 – Takei Emi (Kurokawa no Techo)
4 – Watanabe Naomi (Kanna-san!)
5 – Shida Mirai (Utsubokazura no Yume)

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Arimura Kasumi (Hiyokko)
2 – Takei Emi (Kurokawa no Techo)
3 – Takahata Mitsuki (Kahogo no Kahoko)
4 – Watanabe Naomi (Kanna-san!)
5 – Hirao Nanaka (Ecchan ~ Showa Ikume Papa Love Story ~)

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

1 – Takeuchi Ryoma (Kahogo no Kahoko)
2 – Morita Go (Hello Harinezumi)
3 – Asari Yosuke (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Asari Yosuke (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Arioka Daiki (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Takeuchi Ryoma (Kahogo no Kahoko)
4 – Hiroki Konno (Boku-tachi ga Yarimashita)
5 – Yabu Kota (Uchi no Otto wa Shigoto ga Dekinai)

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Takeuchi Ryoma (Kahogo no Kahoko)
2 – Morita Go (Hello Harinezumi)
3 – Sawamura Ikki (Hiyokko)
4 – Narita Ryo (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
5 – Hiroki Konno (Boku-tachi ga Yarimashita)

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Takeuchi Ryoma (Kahogo no Kahoko)
2 – Morita Go (Hello Harinezumi)
3 – Hiroki Konno (Boku-tachi ga Yarimashita)
4 – Narita Ryo (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
5 – Sasaki Kuranosuke (Hiyokko) / Yosuke Eguchi (Kurokawa no Techo) / Eiji Okuda (Kurokawa no Techo)

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

1 – Aragaki Yui (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Toda Erika (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Kimura Yoshino (Hiyokko)

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Aragaki Yui (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Toda Erika (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Matsuoka Mayu (Uchi no Otto wa Shigoto ga Dekinai)
4 – Higa Minami (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
5 – Nagano Mei (Boku-tachi ga Yarimashita)

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Aragaki Yui (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
2 – Toda Erika (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Matsuoka Mayu (Uchi no Otto wa Shigoto ga Dekinai)
4 – Kimura Yoshino (Hiyokko) / Yoshioka Riho (Gomen, Aishiteru)
5 – Kawaei Rina (Boku-tachi ga Yarimashita)

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Kimura Yoshino (Hiyokko)
2 – Wakui Emi (Hiyokko)
3 – Aragaki Yui (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON) / Nogiwa Yoko (Yasuragi no Sato) / Naka Riisa (Kurokawa no Techo) / Hashimoto Kanna (Keishicho Ikimono Gakari)

รางวัลเพลงประกอบยอดเยี่ยม

1 – Wakai Hiroba – Kuwata Keisuke (Hiyokko)
2 – HANABI – Mr. Children (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
3 – Family Song – Hoshino Gen (Kahogo no Kahoko)

โหวตโดยผู้อ่าน

1 – Family Song – Hoshino Gen (Kahogo no Kahoko)
2 – Wakai Hiroba – Kuwata Keisuke (Hiyokko)
3 – Forevermore – Utada Hikaru (Gomen, Aishiteru)
4 – HANABI – Mr. Children (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
5 – Yume Makase – SOIL & PIMP SESSIONS feat. Yojiro Noda (Hello Harinezumi) / Bokutachi ga Yarimashita – DISH// (Bokutachi ga Yarimashita)

โหวตโดยผู้สื่อข่าวทางโทรทัศน์

1 – Family Song – Hoshino Gen (Kahogo no Kahoko)
2 – Wakai Hiroba – Kuwata Keisuke (Hiyokko)
3 – Forevermore – Utada Hikaru (Gomen, Aishiteru)
4 – HANABI – Mr. Children (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON)
5 – Yume Makase – SOIL & PIMP SESSIONS feat. Yojiro Noda (Hello Harinezumi) / Bokutachi ga Yarimashita – DISH// (Bokutachi ga Yarimashita)

โหวตโดยคณะกรรมการ

1 – Wakai Hiroba – Kuwata Keisuke (Hiyokko)
2 – Bojou – Nakajima Miyuki (Yasuragi no Sato)
3 – Yume Makase – SOIL & PIMP SESSIONS feat. Yojiro Noda (Hello Harinezumi)
4 – Family Song – Hoshino Gen (Kahogo no Kahoko) / Forevermore – Utada Hikaru (Gomen, Aishiteru)
5 – Papa Mama Song – Yusuke Santamaria, Hirao Nanaka, Kadowaki Mugi, Ishida Nicole, Ando Tamae, Okamoto Kenichi (Ecchan ~ Showa Ikume Papa Love Story ~) / HANABI – Mr. Children (Code Blue ~ Dr Heli Kinkyuu Kyuumei THE THIRD SEASON) /TAKE MY HAND – Yoru no Honki Dance (Cecile no Mokuromi)

รางวัลบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

Okada Yoshikazu (Hiyokko)

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

Ohne Hitoshi (Hello Harinezumi)

Source: The Television via AramaJapan (http://aramajapan.com/news/tvmovie/dramas/94th-drama-academy-award-winners-code-blue-yamashita-tomohisa-arimura-kasumi-aragaki-yui/82566/)

ถ้าชอบให้ "Like!" เลย

Follow on Twitter !